Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยายฉิม... พาไปเก็บเห็ดโคน ในสวน .... ภาค 2 (เพิ่งเก็บได้สดๆ ร้อนๆ เลยจ้า) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันจันทร์จ้า
วันนี้ยายฉิม เอ้ย ฉันจะพาไปเก็บเห็ดโคนอีกรอบนะจ๊ะ เนื่องจากว่าปีนี้มันงอกในสวนของฉันเองจ้า เลยง่ายต่อการที่จะเก็บภาพมาฝากกัน ไม่ต้องเหนื่อยไปเก็บบนเขาเหมือนพวกยายฉิมน่ะจ้า อิอิ

สืบเนื่องจาก กระทู้ก่อนหน้านี้ที่ฉันพาไปเก็บเห็ดโคน
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D12666362/D12666362.html

แต่เป็นภาพที่ส่วนใหญ่ถ่ายได้เมื่อปีที่แล้วจ้า

และในกระทู้นี้ ฉันมีโอากาสได้ไปเก็บเห็ดโคนด้วยตัวเองจ้า เนื่องจากมันงอกในสวนข้างบ้านฉันเองจ้า และถ่ายภาพมาให้เพื่อนดูกันจ้า
ช่วงนี้ฝนตกชุก เห็ดโคนงอกเกือบทุกวันค่ะ บางวันได้เยอะ บางวันได้สักถ้วย บางวันได้สามดอก สี่ดอก ก็มี ถือว่าได้กินเรื่อยๆจ้า คาดว่าจะสามารถเก็บได้ถึงเดือนหน้าจ้า เราไปเก็บเห็ดกันเลยนะจ๊ะ

จากคุณ : AmazingNine
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 55 15:09:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com