Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--[ 7-Eleven กับธุรกิจใหม่ ไฉไลและเสียวขา!! ]-- ติดต่อทีมงาน

เรามาดูธุรกิจใหม่ของร้านสะดวกซื้อ เซเว่น อีเลฟเว่น หน้าหมู่บ้านผม นั่นคือธุรกิจ เพาะพันธุ์สุนัขขาย!!

ดีใจมากครับ มีเซเว่นฯ มาเปิดที่หน้าหมู่บ้านผม ทำให้ไม่ต้องเดินทางไกล 10 กิโลเสี่ยงอันตรายจากเด็กแว๊นซ์บนท้องถนน
ออกไปหาอะไรกินตอนดึก ๆ อีกแล้ว แต่หลังจากเปิดได้เพียงแค่ 1 เดือน ก็ต้องมาเสี่ยงกับบรรดาพี่หมาเหล่านี้แทน

แรก ๆ มีตัวเดียวครับ เซเว่นเค้าแถมมาประจำทุกสาขาอยู่แล้ว แต่เวลาผ่านไป ไม่รู้ว่าไอ้ตัวที่แถมมามันไปตามเพื่อนพ้องมาจากไหนเยอะแยะ
นอนกันเกลื่อนหน้าร้าน จนคนผ่านไปผ่านมานึกว่าที่นี่เป็นฟาร์มขายหมา!!

ที่เห็นนี่ หายไป 2 ตัวนะครับ ปกติจะมีอีก 2 ตัว
คาดว่า ตอนที่ผมไป ไอ้ 2 ตัวนั่นคงจะออกไปจีบหญิง เลยยังไม่ได้กลับมานอน T_T

เมื่อคืนนี้จะแวะซื้อของ จอดรถแล้วก็กล้า ๆ กลัว ๆ กลัวพี่แกจะตื่น แล้วเขม่นเราโทษฐานรบกวนเวลานอน

กลัวพี่จะโมโหแล้วเรียกพวกมาเคลียร์  ซึ่งผมคิดว่าการออกกำลังกายวิ่งหนีหมาตอนดึก มันเป็นเรื่องที่ไม่เข้าท่าเอามาก ๆ T_T
เลยต้องค่อย ๆ เดินแหวกกลุ่มพี่เขาเข้าไป รู้ครับว่าหมาหน้าเซเว่น ส่วนมากจะไม่ดุ แต่ใครจะรู้ว่า วันนี้มันอาจจะอยากดุขึ้นมาก็ได้

เคยแซวพนักงานในร้านว่า ที่นี่เพาะพันธุ์หมาขายด้วยเหรอ ตัวละเท่าไหร่
น้องตอบกลับมา ให้ฟรีค่ะพี่ เป็นอภินันทนาการจากร้านเรา แต่ละตัวไม่ได้ติดบาร์โค้ด สแกนไม่ขึ้นค่ะ

ขอบคุณมาก ก็ฮากันไป ^_^

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 55 16:12:07

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 55 16:06:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com