Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>>>>>>>>> "ชาเขียวเย็นไม่ปั่น" ทำยังไงถึงจะอร่อยคะ T^T <<<<<<<<< ติดต่อทีมงาน

ส่วนตัวเป็นคนชอบทานชาเขียวมาก ร้านประจำก็ร้านยักษ์เขียวเจ้าดัง
ซึ่งมันแพงค่ะ! เปลืองงบมากๆสำหรับนักศึกษาอย่างเรา เพราะทานเกือบทุกวันจริงๆ

เลยลงทุนซื้อเครื่องชงกาแฟมือสองมา
กะว่าจะทำเองเลยค่ะ

ปัญหาอยู่ตรงนี้ค่ะ ชงยังไงก็ไม่อร่อย รสชาติไม่เข้มข้น ไม่กลมกล่อมสักที

ใครมีสูตรหรือเคล็ดลับอะไรที่ทำให้ชงแล้วอร่อย พอจะแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ
กลัวจะเสียเงินซื้อเครื่องเปล่าๆ เพราะส่่วนตัวไม่ทานกาแฟค่ะ

รบกวนหน่อยนะคะ
ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล.รูปภาพประกอบจากอากู๋นะคะ

จากคุณ : rockeye
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 55 00:01:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com