Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***มาตามสัญญากับคนไม่มีครัวแต่ใจมันรัก กับหอยแมลงภู่อบชีส กุ้งอบเนยกระเทียมและพาสต้าเลิฟๆ^^ ติดต่อทีมงาน

ขอกราบสวัสดีงามๆเจ้าาาาาาา  นึกว่าเดือนนี้จะไม่ได้ทำอะไรมาลงในบล๊อคซะแล้ว  ต้องขอโทษจริงๆค่ะ  พอดีลูกสาว(สุนัข)ที่บ้านป่วยหนักมากกกกก  ต้องพาเค้าไปโรงพยาบาล  ผ่าตัด  แล้วก็ต้องดูแลตลอดเลยไม่มีเวลาทำอะไรทานซักเท่าไหร่  แต่ตอนนี้เค้าหายดีแล้ว  เลยขอฉลองหนักมากกกกกกกก 5555
มาเริ่มกันเลย  เนื่องจากเคยเอารูปที่ทำหอยแมลงภู่อบชีส  แล้วก็มีคนถามมามากมายว่า  ไม่มีครัว  ทำได้เหรอ  ทำได้ค่ะ  เพียงแค่คุณมีเตาอบง่อยๆ  แต่คุณภาพคับตู้  ฟลุ๊คใช้ของHW ค่ะ 6ร้อยกว่าบาท  ขอบอกว่าทนมากกกกกกกกกก  ถ้าใครชอบทำ  อาจจะหาซื้อถาดรองในเตาอบมาเพิ่ม  หาซื้อได้ที่ร้านไดโซะหรือร้านขายเครื่องครัวทั่วไป  แต่ถาดขนาดเล็กอาจจะหายากซักหน่อยนะคะ
มาเริ่มกันที่ส่วนผสมของเนยกระเทียมเลยค่ะ  กระเทียบสัีบละเอียด  พาสลีย์สับละเอียด  เนยของอะไรก็ได้ ชนิดเค็มค่ะ ผงปรุงรสนิดหน่อย และ Garlic & Herb Salt Free ส่วนผสมผิวส้ม กระเทียม และสมุนไพร ของแมคคอร์มิค ไม่ต้องเติมเกลือแล้วนะคะ  เดี๋ยวจะเค็มไป  แค่นี้ค่ะ  แค่นี้เลยจริงๆ
จะได้เนยกระเทียมแสนอร่อย

จากคุณ : flukeky
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 55 11:44:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com