Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......บัตเตอร์เค้ก...... ติดต่อทีมงาน

วันนี้ชวนมาทำ "บัตเตอร์เค้ก" หรือ "เค้กเนยสด" กันค่ะ

ลองทำบัตเตอร์เค้กมาหลายครั้งมาก ๆ น้อยครั้งที่จะประสบความสำเร็จ

จนในที่สุดก็ค้นพบวิธีที่ทำแล้วขนมออกมาดีที่สุด(สำหรับเรา) เลยนำมาแชร์เพื่อน ๆ ค่ะ

ใช้สูตรของ "แม่ครัวจอมมั่วนิ่ม" ค่ะ ขอบคุณมาก ๆ สำหรับสูตรอร่อยค่ะ

ปล. แก้ไขใส่ link ไม่ได้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ย. 55 20:52:18

จากคุณ : บ้านฟ้าซอย 5
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 55 20:49:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com