Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * * * * * เ ค้ ก ห ม้ อ แ ก ง เ ผื อ ก * * * * * ติดต่อทีมงาน

flower  สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ  หายไปนานเหมือนกัน แต่ยังเข้ามาก้นครัว แทบทุกวันนะคะ   ไม่รู้ว่าจะทำขนมอะไร มาอวดเพื่อนๆ ได้บ่อยๆ
ครู เก่งๆ  ในห้องนี้ ไม่ค่อยอยู่กันเลย  ทำให้ไม่มีการบ้านมาส่งได้เหมือนเมื่อก่อน เนอะ

flower   วันนี้มีขนมเค้กแบบไทยป่นฝรั่ง และอร่อย มาฝากค่ะ ทำคราวก่อน รีบทำไม่อ่านวิธีทำให้ละเอียด ขนมออกมาสีไม่สวย แต่รสชาดอร่อย นะคะ  คราวนี้ก็เลยตั้งใจทำให้มากขึ้น เป็นที่พอใจพอสมควร

flower  เป็นสูตรของครัวการอาชีพ วังไกลกังวลค่ะ   ขอบคุณคุณครูเกศยา ยงภูมิพุทธา ด้วยนะค่ะ

flower   ชวนมาทานกันดีกว่าเนอะ

จากคุณ : flowerkale
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 55 11:50:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com