Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ล็็อต 2 ตามคำสัญญาค่ะ 20 สูตรขนมจากการเรียนค่ะ ติดต่อทีมงาน

ความเดิมตอนที่แล้ว จขกท ไปเรียนทำขนมมาค่ะ เลยเอารูปขนมและสูตรมาแบ่งปันกัน

คราวนี้ จขกท จะแปะ link สูตรไว้กับภาพเพื่อความสะดวกเลยนะคะ

หรือถ้าใครใจร้อน อยากได้สูตรขนมอื่นๆอีก ก่อนที่จขกทจะเอามาแชร์ที่นี่ เข้าไปดูก่อนได้เลยค่ะที่
www.facebook.com/honeybeepage
เนื่องจาก จขกท รอพิมสูตรขนมให้ได้เยอะๆก่อนแล้วถึงจะเอามาแชร์ใน pantip เลยทำให้ช้ากว่าใน page นิดหน่อยค่ะ

สูตรขนมมีทั้งภาษาไทย และภาษาอังกฤษ ตามไปดูได้เลยนะคะ ภาษาอังกฤษอาจมีตกหล่นบ้างเพราะ จขกท แปลเองต้องขออภัยล่วงหน้านะคะ

*** เพิ่มเติมค่ะ เอา link กระทู้ก่อนหน้ามาแปะค่ะ เผื่อใครยังไม่เคยอ่านค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D12690152/D12690152.html

มาเริ่มจาก คุ้กกี้ส้ม กันเลยค่ะ

หน้าตาไม่ค่อยสวยเท่าไหร แต่รสชาติใช้ได้เลยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 55 23:53:29

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 55 23:00:42

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 55 22:56:56

จากคุณ : behoneybee
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 55 22:53:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com