Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปลากระพงทอดราดน้ำปลา จะให้หอม ๆ ต้องใช้น้ำปลายี่ห้ออะไรดีคะ ติดต่อทีมงาน

ของขวัญ สวัสดีค่ะ

ปกติเข้ามาห้องนี้บ่อย ๆ เพราะมาดูความน่ารักของเพื่อนสมาชิกหลายท่านที่มีทำอาหารได้หน้าตาน่ารับประทาน แต่วันนี้มีคำถามที่อยากขอคำแนะนำจากพี่ ๆ และเพื่อนสมาชิกห้องก้นครัวถึงเรื่องการใช้น้ำปลาค่ะ คือ ถ้าเราจะทำปลากระพงทอด ราดน้ำปลา ควรใช้น้ำปลายี่ห้ออะไรดีคะ จึงจะทำให้ปลาที่ทอดแล้วหอมอร่อย เพราะน้ำปลามีหลายยี่ห้อ เราไม่ค่อยได้ทำอาหารค่ะ เลยไม่รู้ว่ามันแตกต่างกันยังงัย น้ำปลาแต่ละยี่ห้อมีจุดเด่นแตกต่างกันยังงัยคะ แล้วถ้าจะทำน้ำปลาพริกใช้ยี่ห้ออะไรดี

เรื่องแบบนี้ดูเหมือนง่ายสำหรับหลายคน แต่สำหรับเรามือใหม่หัดซื้อ เลือกไม่ถูกจริง ๆ ค่ะ zax

จากคุณ : รัตนมาลี
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 13:48:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com