Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer's Kitchen - ครัวอาหารเมืองทนายอ้วน - ส่งการบ้านคุณ "สล่าปู่" พร้อมขอบคุณในความใจดี .... - อุ๊บมะเขือ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไม่ได้เป็นเมนูมังสวิรัตินะครับ

เมื่อสักพักใหญ่ๆโน้น คุณสล่าปู่ มาโพสวิธีการทำ "อุ๊บมะเขือ" ให้ชม มีส่วนประกอบอันหนึ่งคือ "ผงมะส่าหล่า" ผมอยู่เมืองกรุงก็ไม่รู้จะไปหามาจากไหน ก็เลยเขียนถามคุณสล่าปู่ไปในกระทู้ว่าสามารถใช้อะไรแทนได้มั๊ย คุณสล่าปู่รีบตอบกลับมาทางหลังบ้านว่าให้ส่งที่อยู่มาให้ด่วนเลย จะส่งผงมะส่าหล่าไปให้ ด้วยความเกรงใจอย่างยิ่งผมเลยรีบตอบกลับพร้อมที่อยู่ ฮ่าๆๆๆๆ .... ก็คนมันอยากได้นี่นา อิอิอิ

ไม่นานครับ ผงมะส่าหล่าก็ส่งมาถึงมือผม ผมไม่กล้าเปิดซองครับ แค่ไม่ได้เปิดซองก็ยังหอมมากๆๆๆๆ

ส่วนประกอบสำคัญอีกอย่างของเมนูนี้ก็คือ "น้ำพริกแกงอ่อม" ลอง search ดูในอากู๋ก็มีเครื่องเคราเยอะเกิ๊นครับ แล้วต้องเอามาตำเองอีกด้วย แหะๆ

ก็เลยรออยู่ว่าวันไหนจะมีโอกาสออกไปตลาดนนท์จะไปซื้อน้ำพริกแกงอ่อมของร้านนิตยา ก็คงจะพอแทนกันได้ รออยู่เดือนกว่าๆ ก็มีโอกาสได้ออกไปตลาดนนท์ เลยซื้อน้ำพริกแกงอ่อมมาเกือบครึ่งกิโล สะใจไปเลย ฮ่าๆๆ

วันนี้เลยเพิ่งจะได้มีโอกาสส่งการบ้านคุณสล่าปู่ครับ คุณครูอย่าทำโทษที่ส่งการบ้านช้านะคราบบบบ

ขอขอบคุณอีกครั้งในความใจดีของคุณสล่าปู่ที่อุส่าห์ส่งผงมะส่าหล่ามาให้ทำอาหารอร่อยๆด้วยะครับ

อุ๊บมะเขือ

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 55 09:30:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com