Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ไม่ได้รีวิวนะครับ มาเล่าสู่กันฟัง ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานซืน มีท่าน CEO ของร้านอาหารเกาหลี Kimju มาออกรายการทางเคเบิ้ลทีวี ทางคุณภรรยาเห็นแล้วก็อยากทาน เมื่อวานก็เลยลองไปสาขาใกล้บ้าน ซีคอน Sq. เป็นโต๊ะแรก มีเมนูย่างรวม 4-5 เนื้อต่างๆ(หมู,วัว,กุ้ง,ฯลฯ)อย่างอะไรเนี่ยเป็นเซ็ท ราคา 555 คุณเธอก็สั่งมา พร้อมรายการอื่นๆอีก 3 อย่าง ไอ้เราก็ซัดชาเขียวดาวแดงไป..ผมเป็นคนทานน้อย ดื่มมาก

พอของมาเสิร์ฟ กุมขมับเลยครับ มาทั้งซุป มาทั้งกิมจิ ผักดอง ผักสดอีกตระกร้าย่อมๆ พอชุดย่างรวมมา มันไม่ใช่อย่างในรูปบนโต๊ะน่ะครับ นึกว่าจานจะประมาณคืบนึง นี่มันเกือบกระเบื้องแผ่นใหญ่ๆ สี่สิบเซ็นต์ได้มั๊ง คุณเธอเริ่มออกตัวว่า "แหมไม่น่าสั่งรายการอื่นเลย" ว่าแล้วพอมาวางก็บอกน้องให้ห่อกลับบ้าน

ส่วนชุดย่างก็ย่างไป...ไอ้เราก็นั่งจิบไปเรื่อยๆ จนสองขวด คุณเธอ(อวบๆหน่อย) บอกไม่ไหวแล้วห่อกลับบ้านเถอะ คุณผู้จัดการร้าน มีอัธยาสัยดีมาก ยิ้มให้ตลอด ถือบิลมาให้ ผมเลยบอกไปว่า

"เมื่อวานซืน มีท่าน CEO ของร้านอาหารเกาหลี Kimju มาออกรายการทางเคเบิ้ลทีวี ทางคุณภรรยาเห็นแล้วก็อยากทาน"

คุณผู้จัดการก็ถามว่าแล้วรสชาดเป็นอย่างไรบ้างครับ...คุยกันไปเล็กน้อย ที่ได้ใจคือ Service Mind ของสาขานี้น่ะครับ

ถึง WM : ไม่ได้โฆษณาให้เค้านะครับ เพียงอยากทราบว่า เพื่อนๆในนี้เคยไปทานแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

แก้ไขครับ คือจะบอกว่าอาหารมาเยอะมากกว่าที่คิดน่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 55 20:38:21

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 55 09:21:47

จากคุณ : น้าเก๋...เอง
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 09:18:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com