Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภูมิใจกับทีมชาติไทยค่ะ.. IKA Culinary Olympic 2012 ติดต่อทีมงาน

วันที่ 5-10 ตุลาคม 2555
เชฟทีมชาติไทยได้ไปแข่งขันบนเวทีระดับโลก IKA Culinary Olympic 2012
อินเตอร์เนชั่นแนล เอ็กซิบิชั่น ออฟ คิวลินารี อาร์ต (IKA) หรือการแข่งขันโอลิมปิกศิลปะอาหาร
เชฟทีมชาติไทยประกอบด้วย
Chef Willment Leong หัวหน้าทีมชาติไทย
Junior chef team
คุณจตุพร จึงมีสุข หัวหน้าทีม
คุณปรัชญา  ชอบงาม
คุณเจษฎา  เครือพันธุ์
คุณนายอำนาจ  ธนสมบัติ
คุณวรันธร  ชินประหัษฐ์
คุณสุภกิณห์   บูชา

Wedding Cake : เชฟนันทวัฒน์ นันทเนตร
ของหวานยุโรป : เชฟกนก ชวลิตพงศ์
Free style pastry showpiece :เชฟบุลลชัย อภิวัฒนศร

คนไทยเก่งไม่แพ้ชาติใดในโลก ทีมชาติไทยเราได้ทั้งเหรียญทองเหรียญเงินค่ะ
ขอบคุณเชฟทุกท่านนะคะ
และขอบคุณ เชฟสิงคโปร์หัวใจไทย พานำพาทีมไทยไปมาทุกหนแห่ง
ขอบคุณ Chef Willment Leongค่ะ

** รูปภาพและข้อความได้รับอนุญาตจาก Chef Willment Leong

จากคุณ : blog..ชั้นเอง
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 55 19:29:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com