Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กินเจก็กินขนมเค้กได้นะจ๊ะ สูตรเค้กเจ + วิธีแต่งหน้าเค้กเป็นนกแองกรี้เบริด์ ติดต่อทีมงาน

ถึงเทศกาลกินเจทีไร   เวลาอยากของหวาน    อยากกินเค้ก   อยากกินคุกกี้    ก็ได้แต่มองตาปริบๆ   ขนมพวกนี้เค้าไม่ทำมาให้คนเจกันเลยหรือไง      ไม่มีไข่แล้วมันจะเป็นเค้กไม่ได้เลยหรือไงน๊าา...?

เพื่อนๆพรชอบมาสั่งทำเค้กสูตรพิเศษบ่อยๆค่ะ  เช่นเค้กเจ สำหรับคนแพ้ไข่ แพ้นมวัว     เค้กลดน้ำตาลสำหรับคนไข้เบาหวาน    เค้กลดเกลือสำหรับคนไข้ความดัน
เค้กให้พลังงานต่ำสำหรับคนไข้ลดน้ำหนัก     เค้กเพิ่มวิตามินสำหรับเด็กเบื่ออาหาร  

ลดโน่น... ลดนี่..  ลดนั่น...  แต่...ห้ามลดความอร่อย    โอ๊ว... \^0^/ .. มายก๊อดด...ด

เค้กเจ จะให้แต่งหน้าเป็นผักมันก็ไม่ใช่เค้กนะคะคุณพี่ขาา   ก็ต้องแต่งเป็นหมู  เป็นนก สิ    ถึงจะกิ๊บ  (ขอนิดนึงเถอะค่า)
เดี่ยวทำเค้กกันก่อน   แล้วเราค่อยมาดูวิธีแต่งหน้าเค้กเป็นนกพิโรธ angry birds กันต่อนะคะ

อ่านแล้วดี มีประโยชน์  รบกวนช่วยเก็บเข้าคลังกระทู้ด้วยค่ะ..ขอบคุณค่ะ  ^^

แก้ไขเมื่อ 15 ต.ค. 55 09:31:37

จากคุณ : ต้มยำทะเล
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 08:06:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com