Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำอาหาร " เจ " อร่อยๆให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

จขกทไม่กินเจครับแต่แค่อยากตั้งกระทู้เจ

ทั้งชีวิตเคยกินอยู่แค่ประมาณ 7 วันกว่า(นับเศษมื้อบางมื้อด้วย)แต่เป็นการกินเสริมบุญบารมีเฉยๆไม่ได้กินในเทศกาลกินเจ ที่กินแล้วคิดว่าไหวก็มีดังนี้ครับ

ข้าวต้มมัด
กล้วยบวชชี
ข้าวหลาม
สาคูน้ำกะทิ
ต้มยำเห็ดน้ำข้น
ผัดคะน้าใส่พริก
ต้มจับฉ่าย
มะขามแก้ว
ผลไม้สดต่างๆ มะม่วง,มังคุด,มะขามหวาน,เชอร์รี่
ถั่วลิสง
ยำวุ้นเส้นเจ
เนื้อสัตว์เทียม อย่าง หมู,เป็ด,ไก่ แล้วกินตามเมนูปกติ เช่น หมูเทียมทอดหรือเป็ดเทียมผัดกระเพรา เป็นต้น เป็ดกับไก่กินผ่านๆแล้วเหมือนนะแต่ไม่มากแต่เนื้อหมูนี่เหมือนสุดๆเคี้ยวไปเคี้ยวมาก็ยังเหมือน รสสัมผัสมันใช่ กลิ่นนี่ก็ยิ่งใช่เลย

มีใครแนะนำเพิมได้อีกบ้างครับที่มันอร่อยๆ

จากคุณ : Keichun
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 14:17:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com