Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้าวหมูแดงและน้ำราดที่ไม่เหมือนใครค้า ติดต่อทีมงาน

สว้สดีท่านสมาชิกทุกๆท่านค่ะ วันนี้มีร้านอาหารตามสั่งที่มีเมนูหมูแดงประยุกต์มากฝากค่ะ
* ก่อนอื่นอยากจะแจ้ง2วัตถุประสงค์หลักที่ทำreview นี้ขึ้นมานะคะคือ
1. อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่รักการทาน โดยเฉพาะข้าวหมูแดง ได้ทานของอร่อยๆ แปลกๆ แหวกแนว (คิดไปเองรึป่าวไม่รู้ค่ะ)
2. อยากช่วยโปรโมตร้านอาหารให้คุณป้าสุดที่รัก (เห็นช่วงนี้เค้าบ่นเรื่องขายของไม่ค่อยดีอยู่บ่อยๆนะค่ะ (^__^)

ไปดูกันเลย

ร้านนี้ชื่อ "ป้าเฮียง ขอบสระ" ตั้งอยู่ใน อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว ซึ้งก็คืออำเภอที่มีตลาดโรงเกลือนั้นเอง พอนึกออกกันแล้วใช้ไหมคะ ที่ตั้งร้านจะอยู่กลางอำเภอค่ะ ถามชาวบ้านว่าขอบสระอยู่ตรงไหน ร้านป้าจะอยู่ติดกับร้านแก๊สค่ะ

1. อย่างแรกที่ภูมิใจนำเสนอก็คือ "น้ำหมูแดงอาม่า" ค่ะ ถามป้าว่าได้สูตรมาจากไหน แกบอกว่าอาม่าสอนมา งั้นพลอยก็เลยตั้งชื่อแบบนี้ละกัน ความพิเศษอยู่ที่่น้ำหมูแดงเข้มข้น มีเครื่องเทศหลากชนิด ไม่ใช้น้ำใส่ๆอย่างที่เราเคยทาน รสชาติกลมกล่อม สามารถนำไปใช้เป็นน้ำราดกับอาหารอื่นๆได้อีกด้วย

จากคุณ : uhu_tra
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 19:33:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com