Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยค่ะ ทำไมคนที่นับถือเจ้าแม่กวนอิมถึงห้ามกินเนื้อวัว ติดต่อทีมงาน

เกิดจากการอ่านกระทู้ในช่วงทานเจมาก และได้อ่านกระทู้แนะนำเรื่องคำสอนของหลวงปู่มั่น
(ส่วนตัวไม่ทานเจอยู่แล้วค่ะ)
เจไม่กินเนื้อ ก็เลยเกิดคำถามว่าแล้วนับถือเจ้าแม่กวนอิมทำไมห้ามกินเนื้อวัว (อร่อยนะ)
เห็นบางความเห็นบอกว่าคนที่นับถือเจ้าแม่กวนอิมในประเทศอื่นเช่นจีน และใกล้เคียงก็ยังกินเนื้อกัน
จากความเข้าใจที่โดนกรอกหูมาตั้งแต่จำความได้คือ วัวเป็นสัตว์ใหญ่ ไม่กิน
ก็เลยอยากรู้จริง ๆ เลย (จริง ๆ ก็สงสัยมานาน) ค่ะว่าทำไมค่ะ (ถึงจะกินเนื้อ ความนับถือก็ไม่ไดดลงอ่ะค่ะ)

ปล อย่าว่าหนูฉลาดน้อยเลยนะคะ เพราะหนูชินแล้วค่ะ

จากคุณ : หนวกบอดใบ้
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 55 02:37:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com