Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ ฟักทองที่กินแล้วอิ่มท้อง ณ ครัวบ้านหยก +++ ติดต่อทีมงาน

แค่ชื่อหัวกระทู้วันนี้ก็ล่อเป้าแล้วนะเรา อิอิอิ เพื่อน ๆ ก้นครัวเข้ามาเพราะชื่อหัวกระทู้แน่ ๆ เลย
งั้นหยกขออธิบายความหมายของคำว่า >>> ฟักทองที่กินแล้วอิ่มท้อง <<< ก่อนเลยนะคะ
ก็มีความหมายง่าย ๆ เลย นั่นก็คือ เมนูฟักทองหลาย ๆ เมนูที่หยกได้ทำและนำมารีวิวในวันนี้ เพราะมันเยอะมากจนอิ่มท้องเลยค่ะ
ซึ่งมีเมนูที่หยกเคยทำแล้วและยังไม่เคยทำเลย ทำเป็นครั้งแรกว่างั้นเถอะ มีทั้งหมด 3 เมนู ดังนี้ค่ะ
เมนูที่ 1 : ฟักทองแกงบวด <<< เมนูนี้ทำบ่อยมาก ๆ เลยค่ะ แต่ก็กินไม่เบื่อจริง ๆ
เมนูที่ 2 : ฟักทองสังขยา <<< เมนูนี้ทำเป็นครั้งแรก แบบงู ๆ ปลา ๆ ไม่รู้ว่าจะรุ่งหรือร่วงกันแน่ค่ะ
เมนูที่ 3 : ฟักทองชุบแป้งทอด <<< เมนูนี้ก็ไม่เคยทำมาก่อน แต่ก็คงเหมือนการชุบแป้งทอดแบบทั่วไปที่เคยทำค่ะ
ยังไงก็มาติดตามชมผลงานของหยกในวันนี้ได้เลยค่ะ ว่าเมนูฟักทอง จะเหลืองล้นกระทู้หรือเปล่านะ

ปล. ฟักทองของฟรี ป้ากับอาให้มาเมื่อตอนไปบ้านย่าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ

หน้าตาของเมนูที่ 1 : ฟักทองแกงบวด

จากคุณ : YokDekCSs
เขียนเมื่อ : วันปิยมหาราช 55 22:15:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com