Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เข้าหน้าหนาวแล้วมาทำอาหารเหนือ "แก๋งกระด้าง" กันไหมคะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ที่เชียงรายอากาศตอนเช้าเริ่มหนาวแล้วค่ะ หมอกลงแล้ว อาหารเหนือที่เหมาะกับหน้าหนาวที่สุดก็คือ "แก๋งกระด้าง" ค่ะ

คงมีหลายท่านเคยรีวิวให้ดูกันบ้างแล้ว แต่วันนี้เป็นแก๋งกระด้างฝีมือคุณแม่ค่ะ เมื่อก่อนคุณแม่เคยทำขายในตลาดเช้าค่ะ ขายกับลาบหมู และแกงอ่อมค่ะ แต่ตอนนี้แก่แล้วไม่ขายแล้วค่ะ แต่ก็ยังมีลูกค้าเก่าๆ ที่แวะเวียนมาถามว่าไม่ทำแล้วเหรอ ติดใจอยากกินอีก ตอนนี้นี้มีเจ้าใหม่ๆ มาขายก็ไม่มีใครทำอร่อยเท่าคุณแม่ (555 แอบยอแม่ตัวเองซะเพลินเลย) วันก่อนวันพระ ก็เลยชวนคุณแม่ทำจะได้เอาไปใส่บาตร และที่สำคัญตัวเองอยากกินด้วยค่ะ เพราะไม่ได้กินนานแล้ว

วันนี้เป็นผู้ช่วยคุณแม่ค่ะ ไม่ได้ลงมือทำเอง ไม่กล้าอาจเอื้อมเทียบชั้นค่ะ

จากคุณ : nipus15
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 55 06:28:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com