Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>นู๋กระต่ายชวนเข้าครัว<<...ตอน...เนื้อผัดน้ำมันหอย ติดต่อทีมงาน

สำคัญที่การหมักเนื้อนะคะ ถ้าเนื้อเหนียวจานนี้จะไม่อร่อยไปเลย

แต่ถ้าใครใช้เนื้อวัวดีๆ เนื้อนุ่มก็ไม่ต้องหมักค่ะ แต่ว่าเราไม่ซื้อเนื้อวัวดีๆมาทำหรอก เปลืองอ่ะเอาไปทำเนื้อย่างหรือสุกี้ดีกว่า ^0^

เมนูนี้เราอยากกิน พอบอกแฟนว่าจะทำนะ แฟนทำหน้าเหม็นเบื่อมาก

แต่พอทำเสร็จ แฟนฟาดเรียบ มีหน้ามาบอกอีกว่าอร่อยดีนะ

เลยถามไปว่าเคยกินหรือเปล่าเนี่ย ฮีบอกว่าไม่เคยกินเมนูนี้มาก่อน แล้วทีแรกทำหน้าเหม็นเบื่อซะงั้น -.-"

ป.ล. เมนูนี้ทำไว้ก่อนช่วงกินเจนะคะ ตอนนี้จะขอลงของเก่าที่ทำๆไว้ให้หมดก่อนนะคะ ดองไว้เยอะเลย

แวะไปชมอาหารอย่างอื่นของเราได้ที่ >>http://www.facebook.com/Food.By.Rita

แก้ไขเมื่อ 25 ต.ค. 55 13:57:39

จากคุณ : Rita_Bunny
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 55 13:53:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com