Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กรุงเทพมีซี่โครงหมูรมควันอร่อย ๆ ที่ไหนบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

เราเพิ่งไปเขาใหญ่วันหยุดช่วงปิยะมหาราช ตัังใจจะไปกินซี่โครงหมูรมควันที่ร้านนี้เพราะเคยไปกินเมื่อ 2-3 ปีที่แล้วหนนึงแล้วชอบมาก (นานๆ จะไปแถวนั้นซักที)

ปรากฏว่า เฟล ค่ะ ไม่ได้กิน  แต่จะให้ขับไปกินถึงนู่นหรือหาเรื่องไปเที่ยวเขาใหญ่อีกก็คงไม่ไหวค่ะ คงอีก 1-2 ปีถึงจะไปอีกครั้ง แต่ยังติดใจอยู่เลยค่ะ เพราะก่อนไปตั้งใจไว้มาก ว่าอยากกินร้านนี้ ไม่คิดว่าร้านนี้จะขายดิบขายดีขนาดนี้ (2-3 ปีก่อนไปวันธรรมดาค่ะ ไม่มีคนเลยทั้งร้านมีกลุ่มเราโต๊ะเดียว)

เลยลองมาตั้งกระทู้ถามห้องก้นครัว เผื่อจะมีคนรู้จักร้านอื่นที่ทำซี่โครงหมูรมควัน
คล้ายๆ แบบนี้ในกรุงเทพให้กินบ้างค่ะ ไม่งั้นคงคาใจพิลึก (กลัวใจตัวเองจะขับไปเขาใหญ่จริงๆ )

**ลืมบอกไปค่ะว่าร้านครัวเขาใหญ่นะคะที่เราตั้งใจจะไปกินแล้วไม่ได้กินน่ะค่ะ**

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 55 02:19:48

จากคุณ : Lily of the Valley
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 55 02:18:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com