Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

CR รีวิวเล็กๆ พาไปกินร้านซูชิ ซาชิมิ แบบญี่ปุ่นดั้งเดิมกับราคาแสนโหด ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากว่าที่ไทยมีวันหยุดยาว 4 วันในอาทิตย์ที่ผ่านมา พอดีกับหัวหน้าของผมจะมาเที่ยวที่ญี่ปุ่น
เลยทำการนัดกินข้าวกันซะเลย แถมบรรดาหัวหน้าคนญี่ปุ่นก็ อยากจะเจอหัวหน้าคนไทยคนนี้ด้วย
หวานปากเราเลย ได้กินของดีๆอีกแล้ว ฮ่าๆ

ร้านนี้ชื่อร้านว่า ... ผมอ่านไม่ออกครับ เขียนชื่อร้านได้ตวัดมากๆ ถามหัวหน้าคนญี่ปุ่นก็จำไม่ได้ละ
แต่ว่าทางไปนี่จำได้แม่นยำ เพราะมากินรอบนี้ก็รอบที่ 2 แล้ว ติดใจความสดและความอร่อยมากๆ

ร้านนี้อยู่ใกล้กับสถานี Kamoi ครับ อยู่ที่ Yokohama นี่เอง เดินออกมาทางออกทิศใต้ เลี้ยวขวาแปบเดียว
ก็ถึงร้านนี้แล้วครับ พร้อมแล้วก็ไปชิมกันเลยครับ

อ่อ ลืมบอกไปครับ สมาชิกทั้งหมด 5 คนที่มากันวันนั้นครับ

ปล.ขอยืมรูปสถานีมาจาก google นะครับ เนื่องจากไม่มีรูปถ่ายสถานีเลย

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 55 18:15:24

แก้ไขเมื่อ 28 ต.ค. 55 18:13:15

จากคุณ : อนุสัญญาปลาทูนอนกอดกันในเข่ง
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 55 18:10:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com