Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++ แบ่งปันความอร่อยของหวานฮาโลวีน: "สังขยาตะเกียงผี" +++++ ติดต่อทีมงาน

แฮปปี้ ฮาโลวีนค่ะ!!!

วันปล่อยผีแล้วนะคะพอดีกับฤกษ์ปล่อยเมนูธีมฮาโลวีนจานสุดท้ายของปัน จานสุดท้ายจะเป็นอะไรไปไม่ได้นอกจากของหวาน ฝีมือการทำอาหารของปันคงเทียบเซียนก้นครัวกันไม่ได้ เอาว่าใช้ไอเดียเป็นจุดขายแทน 555+ วิธีทำสังขยาฟักทองนั้นมีคนโพสถึงไปมากแล้วนะคะ ปันเองลองมาทำดูเนื่องจากคุณพ่อชอบทานมาก แล้วประจวบเหมาะกับการบ้านที่ตั้งให้ตัวเองว่าจะทำอาหารธีมฮาโลวีนออกมา รวมสองข้อนี้ด้วยกันจึงกลายมาเป็น "สังขยาตะเกียงผี" ในวันนี้

คลิปนี้ใช้มือถือถ่ายและตัดต่อตามอัตภาพ คุณภาพของภาพและเสียงอาจยังไม่ดี แต่ภูมิใจนำเสนอ (ไอเดีย)ค่ะ

เชิญชมและลงความเห็นกันได้นะคะ หวังว่าเมนูนี้จะเป็นอีกเมนูที่จุดประกายให้คุณๆสนุกกับเทศกาลฝรั่งแต่ยังอนุรักษ์ความเป็นไทยได้พร้อมๆกัน ใครจะอินกับฮาโลวีน เย็นนี้ลองทำสังขยาตะเกียงผีแบบปันดูก็ได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : angelic monkey
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 55 13:10:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com