Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......อะไร?...อะไร?....ก็....ตะโก....... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ  สมาชิกที่รักทุกๆท่าน   สบายกันดีใช่ไหม?ครับ
ส่วนตะโก ช่วงนี้ แทบกระดิกตัวไม่ได้เลย งานยุ่ง งานเยอะมากๆ
สัปดาห์ก่อนนู้น ไปอบรมที่พัทยา กลับมายังไม่ทันไร
ต้องไปดูงาน ซึ่งไม่ได้เกี่ยวข้องกับตะโกเล้ยยย

นายใช้งานตะโก คุ้มค่ามากๆครับ ใช้จนหัวยุ่ง หัวฟู ไม่ค่อยได้อยู่กับที่กับทาง เดี๋ยวใช้ไปโน่น เดี๋ยวไปนี่ ใช้จนคุ้มเลยนะครับนาย

คิว ตปท ของตะโก ถูกเลื่อนมาตั้งแต่เดือนที่แล้ว
อุส่าห์แอบดีใจเล็กๆ ว่าคงต้องมีเวลาว่าง มาปรุงอาหาร เสริฟให้สมาชิกได้รับชมกัน แต่ผิดคาด กลับต้องวิ่งขึ้น วิ่งลง ทั้งสัปดาห์
ขาตะโก แทบลุกเป็นไฟ  มือทั้งสองข้างระบม เพราะต้องแบกกระเป๋าเดินทางตลอดเวลา  

ตะโก เบื่อที่ต้องเก็บเสื้อผ้า พร้อมของใช้ส่วนตัว ลงกระเป๋าเวลาที่ต้องเดินทาง  เหตุก็เพราะตะโกไม่ค่อยชอบพับเสื้อผ้า เลยเป็นที่มาของการเบื่อหน่ายเอามากๆ อีกทั้งของใช้อื่นๆ ลำพังแค่พวกอุปกรณ์กล้องถ่ายรูป สายชารต์โทรศัพท์ สายไอแพด ก็น่าเบื่อจะตายอยู่แล้ว
บ่นมากไปรึป่าวเนี่ยตะโก เดี๋ยวเค้าจะว่าได้เอาน่ะ

ทริปนี้ โดนนายบังคับให้ไปศึกษาเรื่องค่าไฟฟ้า
ตะโกคิดอยู่ในใจ ปรึกษาพี่ชายกาง ดีไหม?
เพราะพี่ชายกาง อยู่การไฟฟ้า คงน่าจะพอช่วยตะโกได้บ้าง
แต่ก่อนที่จะไปขอร้องพี่เค้า ตะโกก็ต้องเรียนรู้ถึงระบบของมันก่อน

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า "ค่าไฟฟ้าของนาย ตกเฉลี่ยเดือนละ8ล้านกว่าบาท" ซึ่งถือว่าเป็นตัวเลขสูงมากๆเมื่อเทียบกับเงินเดือนของตะโก
นายต้องการที่จะลดค่าไฟฟ้าลงอีก20-25% โดยต้องลุงทุนในการสร้าง ซับสเตชั่น พร้อมทั้งอุปกรณ์แปลงไฟฟ้า สายไฟ ตู้คอนโทรล และอื่นๆ ซึ่งต้องใช้เงินลงทุน30กว่าล้าน

เพื่อนเจ้านายแนะนำให้ไปดูตัวอย่างที่มหาชัย เพราะที่นั่นคือแหล่งอุตสหกรรม และก็ได้รับความกรุณาจากรุ่นพี่ที่โรงงานแห่งนึงในมหาชัย
ตะโก ขอขอบคุณคุณพี่เป็นอย่างสูงครับ

ถ้าโปรเจ็คนี้นี้ผ่าน และได้ผล ตะโกก็ดีใจแทนเจ้านายครับ
ที่จะสามารถประหยัดค่าไฟฟ้าลงได้ เดือนละล้านกว่า
ปล อย่าลืมไปขอเมีย ให้ตะโกด้วยนะครับ เจ้านายยยยยยยย

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 55 15:31:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com