Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Tonkatsu Maisen / ทงคัตซึ ไมเซน สีลมคอมเพล็กซ์ ชั้น B ติดต่อทีมงาน

ผมจำได้ว่าตอนที่ไปที่ญี่ปุ่น มีเพื่อนคนนึงที่คลั่งเมนูทงคัตซึ

บอกว่าถ้าผมมาญี่ปุ่นเค้าจะพาไปกินที่ร้านในตำนาน ชื่อร้านไมเซน

ซึ่งไอ้เจ้าเพื่อนผมก็เล่าประวัติของร้านว่าเก่าแก่นะ แก่ว่าผมซะอีก

แถมตอนเปิดร้านสมัยโน้นนะดันทะลึ่งเอาโรงอาบน้ำมาปรับเป็นร้านอาหาร

คนญี่ปุ่นเค้าก็เม้าท์กันดิ ว่าคิดไงไปเอาโรงอาบน้ำมาทำเป็นร้านอาหาร แต่ไป ๆ มา ๆ ดันขายดี ซะงั้น

ตอนที่ผมไปญี่ปุ่นผมได้มีโอกาส ลิ้มลองจริงๆ ก็อร่อย สมคำล่ำลือจริง โดยตอนนั้นที่ลองลูกเมนูหมูทอดธรรมดานี่แหละ แต่ไม่รู้ว่าทำไมหมูมันนุ่ม

และที่พลาดไม่ได้ตอนนั้นคือ แซนวิชหมูทอด แต่ของเค้าทำออกมาเป็นกลมๆ

พอดีพรรคพวกที่เคยได้ไปกินด้วยกันบอกว่าร้านนี้เค้ามาเปิดที่สีลมคอมเพล็กซ์ มีโอกาสเลยจะพาภรรยาไปทานซักหน่อย เพราะเคยโม้กับเค้าไว้เยอะ

จากคุณ : ธนากาศ
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 55 10:00:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com