Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมีคู่มือของเตาอบ otto รุ่น 789 บ้างคะ ขอหน่อยคะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานไปซื้อเตาอบ รุ่น 789 มาจากงาน Sale ของ otto
พอกลับถึงบ้านแกะออกจากกล่อง ปรากฏว่าไม่มีคู่มือ
ไม่มีใบรับประกัน
วันนี้ ตอนเช้าก็เลยโทร.ไปถาม ได้ความว่าให้ไปเอาได้เลย
พอไปถึง จนท.บอกว่าตอนนี้ไม่มี
ให้เราทิ้งที่อยู่ไว้ แล้ววันจันทร์จะส่งไปให้
เราก็นะ เสียความรู้สึกมาก
มันเสียเวลา และค่าใช้จ่ายในการเดินทาง
แต่ก็นะ รอวันจันทร์ก็ได้
แต่พอกลับมาถึงบ้าน มาลองดูเตาอบอีกที
เอ๊ะ ทำไม หน้าตามันไม่เหมือนกับในรูปที่อยู่บนกล่องล่ะ
เริ่มงงคะ ในรูปบนกล่อง มีปุ่มเลือกปรับความร้อนได้ 5 แบบ คือ
1.KEEP WARM
2.BROIL
3.ROTISSERIE
4.TOAST
5.BAKE
แต่ที่เตาอบเป็น
1.OFF
2.BROIL
3.ROTISSERIE
4.TOAST
5.BAKE
ตกลงเตาที่เราซื้อมามันเป็นรุ่นอะไรกันแน่ เพราะที่ตัวเครื่องก็ไม่มีเลขรุ่นบอกไว้เลย ก็เลยอยากได้คู่มือมาดูคะ ให้มีขอหน่อยนะคะ

จากคุณ : ตะวันรอนรอน
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 55 14:32:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com