Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิว มือใหม่ NAMU @W Retreat และ เสบียงเล @เกาะสมุย ติดต่อทีมงาน

[CR] รีวิว มือใหม่ NAMU @W Retreat และ เสบียงเล @เกาะสมุย

รีวิวที่ 1 : 11/11/2555

สวัสดีครับ ขอฝากตัวด้วยนะครับ ผมมือใหม่หัดรีวิวครับผม
ผิดพลาดตรงไหนแนะนำติชมและขออภัยไว้เลยครับ 

เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมามีโอกาสได้ไปเที่ยวที่เกาะสมุยครับ อีกทั้งยังมีวาสนาได้พักที่ W Retreat ด้วย  ซึ่งร้านที่ทุกคนแนะนำ ก็คงหนีไม่พ้น ร้าน "เสบียงเล" ร้านสุดยอดฮิตในตำนาน ซึ่งแทบทุกคนจะต้องเคยไปมาแล้ว ไม่เว้นแม้แต่ เจ้าถิ่นบนเกาะ หรือพนักงานในโรงแรมก็ยังแนะนำ แต่เนื่องจากยังอิ่มกับอาหารเช้าของโรงแรมแบบ สุด ๆ ก็เลยคิดว่า จะแวะมาชิมพอเป็นพิธี เท่านั้น 

ตัวร้านตั้งอยู่ริมหาดละไม บนถนนหลักรอบเกาะ ใกล้ ๆ กับจุดท่องเที่ยว หินตาหินยายนะครับ ใครหาไม่เจอไม่ต้องมาถามผมนะครับ ถามคนแถวนั้นได้เลย

เข้าร้านก็มองหน้ากัน ....

จะกินจริงเหรอ?   หิวแล้วเหรอ?  เอาน่านิด ๆ หน่อย ๆ เดี๋ยวบ่ายหิว ๆ ค่อยต้มมาม่ากินแถวเซเว่นก็ได้...

เข้าร้านก็ไม่พูดมากแล้วครับ ดูเมนู ชอบอะไรก็สั่งเลย นั่งโต๊ะแดดเปรี้ยง ๆ ลมเย็น ๆ วิวสวย ๆ อืมได้อยู่ครับ

จากคุณ : P.Chadatarn
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 55 00:27:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com