Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ ประทับใจบริการปิ้งย่าง Giant ค่ะ ... +++ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เพิ่งเคยได้กินปิ้งย่างบุฟเฟต์เป็นครั้งแรกค่ะ ไม่กล้ากินเพราะคิดว่าไม่คุ้มแน่ ๆ เลยกับราคาเกือบ 500

สำหรับเรากินไม่คุ้มจริง ๆ ค่ะ กินไปนิดหน่อยก็เริ่มอิ่มและเลี่ยน
เข้าเรื่องเลยดีกว่า

แค่อยากจะขอชมเชยว่าทางร้าน วันนี้กินสาขาที่ถนนชิดลมค่ะ

เรากับเพื่อนก็สั่งแบบอย่างละ 2 จาน พอมาถึง โอ้โห จะกินหมดไหมทำไมเต็มโต๊ะ น้องพนักงานผู้ชายบอกทานไม่หมดไม่เป็นไรครับ แต่ผมอยากให้พี่ทานเยอะ ๆ - -* (ไม่ดีนะคะ สั่งมาต้องทานให้หมดค่ะ :D )

บริการดี รวดเร็ว พนักงานบอกให้เชิญนั่งตามสบายนะคะ นั่งตามสบายนะครับ (ตอนนั้นเราอิ่มกันเแล้ว เกือบ 4 ทุ่มแล้วค่ะ) คุณป้าเก็บโต๊ะเช็ดไปก็บอกว่านั่งตามสบายนะคะ เช็ดไปพูดไปประมาณ 5 รอบ// ย้ายโต๊ะไหม (ไปโต๊ะสะอาด ๆ)// ทานน้ำเพิ่มไหม //

ตอนหลังเหมือนมีประชุมพนักงาน ประมาณ 20 คน เราก็นั่งคุยกับเพื่อนไปเรื่อย ๆ ค่ะ ไม่มีลูกค้าแล้ว (สี่ทุ่มกว่า) จนมีน้องเด็กเสิร์ฟมาบอกว่า ขอโทษนะครับที่เสียดัง (เรากับเพื่อนก็ตกใจนึกว่าเราทำเสียงดัง ฮ่าาา) // อีกซักพักเหมือนน้องคนดูแลร้านก็เดินมาบอกอีกว่าขอโทษนะคะ เสียงดังหน่อย :D

สรุปประทับใจค่ะ อาหารมีขาดหล่นบ้างแต่ไม่ซีเรียสค่ะ เพราะกินกันได้แค่นั้นก็เต็มกลืน

อยากบอกต่อค่ะ

ปล. น้ำชาเขียวเย็นหวานไปหน่อยนะคะ อยากกินล้างคอแบบชาจืด ๆ มาซะหวานเจี๊ยบ ถ้าคนชอบหวาน ๆ แบบน้ำตาลสดน่าจะชอบค่ะ

จากคุณ : บลอนดี้
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 00:52:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com