Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มื้อนี้ ว่าที่เจ้าสาวขอแสดงฝีมือมัดใจว่าที่เจ้าบ่าวค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เข้ามาอ่านในห้องก้นครัวตั้งนานละ วันนี้จะมารีวิวครั้งแรก ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยจ้า
เข้าเรื่องเลยละกันนะ
คือว่า เดือนธันวาคมนี้ เราก็จะเข้าพิธีวิวาห์กะว่าที่เจ้าบ่าวแล้ว วันเสาร์ที่ผ่านมาก็เป็นช่วงเตรียมงาน เขียนการ์ดเชิญ นับของชำร่วย เตรียมนั่นนี่จิปาถะ
เราก็เลยถือโอกาสจะแสดงฝีมือการทำกับข้าวให้ว่าที่เจ้าบ่าวได้แน่ใจว่า เลือกเจ้าสาวได้คุ้มกับค่าสินสอดทองหมั้น!!!
ว่าแล้วก็เลยอ้อมแอ้มบอกคุณว่าที่เจ้าบ่าวไปว่า "ตะเอง หิวยัง เดี๋ยวเค้าทำกับข้าวให้นะ"
คุณว่าที่เจ้าบ่าวก็พยักหน้าอือๆ เราก็ฉวยจังหวะนั้นคว้าจักรยานปั่นสุดแรงเกิดไปซื้อของมาโดยเร็วพลัน
อันที่จริงแล้วแผนการแสดงฝีมือปลายจวักนี้คิดไว้นานละ การซื้อของก็เลยใช้เวลาไม่นาน
ตั้งใจจะทำยำหมูยอกับน้ำพริกอ่อง แค่ชั่วอึดใจก็ได้ของครบ

จากคุณ : คำพูดมากมาย ความหมายนิดเดียว
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 14:55:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com