Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

------สาระ(พัด)ยำ-------- ติดต่อทีมงาน

ยายมาเข้าฝันว่าทำยำให้กินหน่อย
ดูสิ ฝันไปได้ จริงๆไม่มีอะไรหรอกครับ อยู่ครัวยำนาน
เลยเก็บไปฝัน  

คิดว่าอีกไม่นานคงมีร้านเป็นของตัวเองแล้วหล่ะ เพราะว่าค่อนข้าง
เบื่องานประจำมากมาย แต่ตอนนี้ในหัวยุ่งเหยิงไปหมด

ไม่รู้ว่าจะเปิดร้านอะไรดี

จะเปิดร้านสุกี้ก็กลัวทำ MK ล้มละลาย
จะเปิดร้านชาบู ก็กลัวชาบูชิขาดทุน
จะปิดร้านอาหารญี่ปุ่น เดี๋ยวฟูจิเจ้ง

ฮาย คิดหนัก 555

สุดท้ายลองๆดูนึกถึงที่ยายบอกอยากกินยำ ก็เลยเอาวะลองทำยำดู

ยำในเมืองไทยมีมากมาย รสชาติถูกปากคนไทย
แต่หายำอร่อยๆกินยากส์นะ

เพราะว่าน้ำยำเด็ดมันต้องอยู่ที่มะนาว แค่ร้านที่ใช้มะนาวเทียมก็เจ๊งและ

ผมมีสูตรอร่อยๆอยู่หลายยำทีเดียวเชียว แต่วันนี้เอามาให้ลองชิมกัน
สี่ยำนะครับ เรียกได้ว่า "จตุรยำ" 555  ชื่อมันแป่งๆนะ

จากคุณ : airbusboy
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 12:28:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com