Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือน!!! อย่าซื้อดีล Ensogo ร้าน TAKOBUKI สาขาสยามสแควร์ซอย 11 เด็ดขาด ติดต่อทีมงาน

**ขอบคุณทุกคนที่ช่วยโหวตจนเป็นกระทู้แนะนำนะคะ**

เริ่มแรก แค่ร้านก็หายากแล้วค่ะ บอกก่อนว่าไปใช้ดีลวันสุดท้ายแต่เช้า เพราะกลัวคนเยอะ แต่หาร้านตั้งนานกว่าจะเจอ อยู่มุมอับของสยาม แถมทางขึ้นบันไดเล็กมากๆ ไม่อยากอธิบายมาก เพราะคิดว่าไม่ควรมีใครจะเสียเวลาไปกินค่ะ

รบกวนช่วยโหวตด้วยนะคะ ไม่อยากให้เจอเหตุการณ์แย่ๆแบบเรา

ดีลนี้ยังกล้าเอามาขายอีกนะ สงสารคนซื้อดีลเต็มๆ บอกไว้ก่อนเจ้าของร้านพูดจาไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ให้รอ20 นาที เพราะตอนนั้นยังไม่มีคน สักพักคนเริ่มมา บอกก่อนได้เลยว่าคนที่มาซื้อกินไม่มีค่ะ มีจาก Ensogo ทั้งนั้น อดทนรอคนมาทีหลังกินจนหมด รอเกือบ 1 ชม. ยังไม่ได้กินเลย เหตุผลง่าย ๆ ทำผิดจ้ะ บอกเอาไส้หมึก ให้ไส้กุ้ง บอกเอากลับบ้าน นางก็เอาใส่จานแถมเอาไปให้โต๊ะอื่นอีก ชาเขียว เป็นน้ำเปล่าละลายเฮลบลูบอยจางๆนะจ๊ะ เทให้หมา หมายังไม่กินเลยค่ะ คราวนี้เป็นชามะนาว รสชาติจะอุบาทว์ขนาดไหน เอาเงินไปทำบุญยังจะได้ประโยชน์กว่า อ่อ ที่สำคัญ นางบอกจะเซ้งร้าน ไม่เห็นจะเซ้งสักที เอามาหลอกขายดีลไม่เลิก ไม่ต้องเซ้งหรอก บริการและรสชาติแบบนี้ เตรียมเจ๊งเลยดีกว่า

http://www.facebook.com/LivingSocialTH/posts/371031429655944?comment_id=2295969&notif_t=share_comment

***ลืมบอกอีกอย่างค่ะ ตอนที่ไปโวยวาย ไม่มีการขอโทษใดๆเลยค่ะ ทำหน้าเมินใส่และกลับไปทำทาโกะต่อ ขนาดบอกว่าจะนำข่าวไปประจานในพันทิป เธอยังไม่สนเลยค่ะ
***เหตุการณ์เกิด 4/11/2555 ค่ะ ตอนแรกกะจะไม่มาเล่่าแล้ว เสียเวลา แต่เห็นนำดีลออกมาขายอีก ทนไม่ได้จริงๆค่ะ อาหารและเครื่องดื่มราคาในห้าง รสชาติสู้ข้างทางไม่ได้เลยค่ะ
***ที่ทราบรสชาติเพราะถามจากเพื่อนที่ได้ซื้อดีลเหมือนกันค่ะ แต่น้ำ ระหว่างรอได้กิน 1 แก้วค่ะ
////รูปชาเขียว บรรยากาศหน้าร้าน อยู่ความคิดเห็นที่ 37-40 นะคะ

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 55 10:08:07

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 55 10:00:40

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 55 09:59:53

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 55 14:42:30

จากคุณ : PankunMii
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 14:34:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com