Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ด่วนพิเศษ แต่หน้าตาพอดูได้ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ช่วงเช้ายุ่งนิดหน่อยค่อนไปทางมาก  ขนาดเที่ยงวันไม่รู้ตัว  มีน้องสองคน
มาแวะแอ่วหา  เที่ยงกว่าไม่มีอะไรกินสักอย่าง  มีแต่ข้าวสุก

มือหนึ่งถามว่า  เกาเหลาไหม ?  ให้เด็กไปซื้อ  ผมกลัวเสียชื่อสล่าปู่ จึงถามว่า ขอเวลาไม่เกินครึ่งชั่วโมง ทนไหวไหม   น้อง ๆ บอกว่าพอทนไหว (สอง
คนนี้ยังไม่รู้ว่าผมเป็นสล่าปู่  รู้แต่ว่าเป็นปู่เฉย)

ผมทำอย่างด่วนมาก ๆ  ได้มาดังนี้

1. ต้มยำบึก รสเผ็ด แซบ เปรี้ยว

2. ผัดคะน้าปลาเค็ม  คะน้าเด็ดไว้ตั้งแต่เมื่อวาน  ใช้ไม่หมด

3. น้ำพริก  เล่นไม่ยาก  ไม่ได้ใช้สมองคิด  เพราะซัมซุงมาจากทนายบอล
ถึงไม่เปี๊ยบด้านหน้าตา  แต่รสชาติใกล้เคียง

ชมภาพเลยครับ  มื้อกลางวัน 4 คน  เจ้าบ้าน 2  แขก 2

จากคุณ : สล่าปู่
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 23:36:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com