Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาทำ ***สโคนน้ำผึ้งลูกเกด*** กันเถอะ!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อน ๆห้องก้นครัว หลังจากที่ผมดูดความรู้จากห้องก้นครัวเป็นระยะเวลานาน(มากกก)

วันนี้ผมมีสโคนอีกรสชาตินึงมานำเสนอครับ ซึ่งดัดแปลงจากสูตรสโคนที่ได้จากห้องก้นครัวนี่ล่ะครับ  ซึ่งผมเองก็จำไม่ได้แล้วว่าเอาจากมาจากท่านใดบ้าง จนผมสามารถทำเป็นงานอดิเรกและทำขาย  ยังไงก็ขอบคุณอาจารย์ผู้มีพระคุณเหล่านั้นด้วยนะครับ

วัตถุดิบเริ่มต้น
ส่วนแรก
1.แป้งอเนกประสงค์ 2 ถ้วยตวง ผมใช้ตราว่าวครับ ถงสีฟ้าขาว
2.แป้งบัวแดง 1 ถ้วยตวง ของ UFM ถุงสีขาวแดง
3.ผงฟู 1 ช้อนโต๊ะ
4.น้ำตาลไอซิ่ง 3 ช้อนโต๊ะ
5. เกลือป่น 1/2 ช้อนชา
6.เนยสดจืด 60 กรัม ผมใช้ของ allowrie ครับ

ส่วนที่ 2
1.ไข่ไก่ 1ฟอง
2.น้ำผึ้ง 2 ช้อนโต๊ะ ผมใช้ของโครงการหลวงครับ
3.วิปปิ้งครีม 1/2 ถ้วยตวง ผมใช้ของ Magnolia แบบ Half Cream

อุปกรณ์ก็ดูตามรูปเลยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 55 18:51:40

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 55 18:49:59

จากคุณ : โอ้โหเฮะคุง
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 18:49:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com