Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มามะ..... ตามมาดูกุยช่ายแป้งนุ่ม ที่ลงถามไว้หลายวันก่อน เห็นแบบนี้พอจะขายได้มั้ย ติดต่อทีมงาน

เคยลงถามไว้หลายวันก่อนเรื่องแป้งกุยช่ายที่ว่ามันนุ่มแต่ไม่ค่อยใสเท่าไหร่ วันนี้มาดูผลงานที่เพิ่งทำล่าสุด เมื่อวันเสาร์ ช่วยวิจารณ์หน่อยค่ะ ว่าแบบนี้พอจะขายได้มั้ย
นำขนมอื่นที่คิดว่าจะทำขายควบคู่กัน มาให้ดูด้วยค่ะ

กุยช่ายของเรามี 4 ไส้ค่ะ ไส้กุยช่าย เผือก หน่อไม้ มันแกว
พิเศษไส้กุยช่ายเราใส่กากหมูลงไปด้วย กับกระเทียมเจียว
ส่วนไส้หน่อไม้ ใช้หน่อไม้สดค่ะ ไม่ต้องกลัวเรื่องกลิ่นเปรี้ยว

แถมท้ายด้วย กล้วยแขกทอด ครองแครงกรอบ และ ถั่วกรอบแก้ว ว่าจะทำขายควบคู่ไปด้วยเลย ช่วยกันติชมด้วยนะคะ  ถ้าใครอยากชิมหลังไมล์ได้ค่ะ

จากคุณ : yiyicat
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 13:32:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com