Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สลัดเห็ดออรินจิกับแซลม่อนรมควันแสนอร่อย ง่ายๆไม่ถึง 10 นาทีเจ้าาาาาาาา ติดต่อทีมงาน

รวมเมนูเจ้า
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D12966570/D12966570.html

วันนี้ขอนำเสนอเมนูง่ายๆ  เอาใจสาวๆที่กำลังลดน้ำหนัก  สำหรับบางคน(อย่างข้าพเจ้า) น่าสงสารตรงที่ลดน้ำหนักมาตลอดชีวิตละ  5555555

วันนี้ทำง่ายจริงๆค่ะ

ผักสลัดที่ใช้แล้วแต่คนชอบทานค่ะ  จะเบบี้ คอส  เรดโอ๊ค กรีนโอ๊ค สลัดแก้วได้หมด  มะเขือเทศ  หัวหอมใหญ่  บีทรูท  ซูกินี่ บลาๆๆๆ  สลัดฟรีสไตล์แล้วแต่สาวๆจะชอบค่ะ

แซลม่อนรมควัน ซื้อจากแมคโครแพ๊คละ 89 บาท  ถ้านึกไม่ออกว่าหน้าตามันเป็นไง  ไปหาดูจากเมนูเก่าๆได้นะคะ  เห็นออรินจิ ซัก 2 ดอกใหญ่ค่ะ  นำมาหั่นไม่ต้องบางมากค่ะ จะหั่นเป็นแว่นเฉียง หรือหั่นเป็นท่อนแบบเฟร้นฟรายก็ได้ และทาด้วยซอสเทริยากิ ก่อนเข้าเตาอบหรือไมโครเวฟนะคะ  รอจนเห็ดสุกแล้วพักไว้ให้เย็นค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 55 11:58:51

จากคุณ : flukeky
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 55 11:44:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com