Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวอาหารวันลอยกระทง ...เมนูเอาใจพ่อบ้าน ติดต่อทีมงาน

วันนี้วันลอยกระทงที่แสนจะชุ่มฉ่ำ  
ชาวก้นครัว ไปลอยกระทงกันที่ไหนคะ
ขอให้มีความสุข เที่ยวสนุก ปลอดภัยกันนะคะ
วันนี้ขอรีวิว อาหารที่ทำให้พ่อบ้านทานค่ะ อยากให้เค้าทานอาหารที่อร่อย (รึเปล่า ) สะอาด ค่ะ กินข้าวข้างนอก ต้องทำใจ ทำเองสบายใจกว่านะคะ
แอบมาลอกสูตรอาหารในห้องนี้ประจำ เพราะมีกูรูมากมาย
เข้าพันทิพ ทีไร อยากจะกลับบ้านไปทำอาหารทุกครั้งเลย ^^

เมนูแรก แกงฮังเลค่ะ

เป็นเมนูแรกที่ทำเอง ปกติมีโอกาสช่วยคุณแม่ทำบ้าง ไม่เคยลงมือเองคนเดียวเลย ตื่นเต้น ทำซะหม้อโต  แต่ก็ขายหมด ...อิอิ

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 55 16:19:48

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 55 15:27:06

จากคุณ : MEENA-TULA
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 55 15:07:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com