ก๊อปมาเเปะ ~~~ คำคม

อิอิอิ  ... พอดีเมื่อวานแมวน้ำได้มีโอกาสเปิดโทรทัศน์ดู (หลังจากที่ปล่อยให้ฝุ่นจับมานาน) yuck

เผอิญไปได้ยินประโยคบางประโยค idea ที่คิดว่ามีความหมายที่ดี  พลุ

เลยขออนุญาตเอามาแปะฝาก man & woman ทุกๆท่านในห้องค่ะ

การขอที่มีค่ามากที่สุด  คือการ "ขอโทษ"

การให้ที่มีเกียรติที่สุด  คือการ "ให้อภัย"

อาจจะไม่แม่นทุกคำพูดนะคะ  แต่ก็ประมาณนี้อ่ะค่ะ  พูดจัง

จำมาจาก  คำคม (หลังข่าวช่วงเก็บตก ทางช่อง 3)

ส่วนตัวแล้วเหมียวน้ำ(ตัวน่อย)คิดว่าประโยคนี้มีแง่คิดอะไรดีๆ happy ถ้าเราทำได้จริงๆ

โดยส่วนตัวแล้ว มันคล้ายๆกับการเอาชนะใจตัวเองในระดับหนึ่งค่ะ exclaim  ถึงจะไม่มากมาย  เริ่มนับ

แต่ถ้าเราสามารถให้อภัยกับสิ่งที่แล้วๆมา  ใจเราก็คงสงบขึ้นอีกนิด  wink
    (ฟังๆดูแล้วเหมือน ปลงๆ เลยเนอะ)  yuck

ฮึด ปลอบ  .... แมวน้ำจะต้องพยายามทำให้ได้เลย ฮ่าฮ่าฮ่า

แล้วพี่ๆ  น้องๆ  ท่านอื่นคิดว่ายังไงบ้างคะ  question

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 47 11:07:56

จากคุณ : Yu - [ 14 ม.ค. 47 11:06:42 ]