CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

จิงโจ้ ถอยจากป่า ฝ่าลงจากดอย แล้วลอยคอมาเที่ยวทะเล อิอิ ตอนที่ 4 เที่ยวตลาดนัด อิอิ

แวะเข้าไปดู คำทักทายของเพื่อน ๆ  มาแล้วครับ ขอบคุณครับ สำหรับคำชม  ก็ ถ่ายสนุก ๆ  มากกว่าครับ  

แล้วที่คุณแก้ว ถามว่า ทำไมธรรมะธรรโม นัก  จริง ๆ  ผมไปเที่ยว นี่ชอบไปดู พวกอะไรที่เป็นศิลปวัตถุ แล้วก็ประวัติศาสตร์ มากที่สุดครับ ทีนี้บ้านเราไม่ค่อยมีพิพิธภัณฑ์แบบเป็นเรื่องเป็นราวนัก  เลยต้องอาศัยไปดูตามวัดวาอารามเป็นหลัก  อย่างตอนนี้ ก็ไปวัดอีกละ  แต่แย่จังสารภาพ จำไม่ได้แม้แต่ชื่อวัด  เพราะเลี้ยวเข้าไปวัดในบริเวณชุมชนเขาตะเกียบ เพราะ อยากไปเที่ยวงานวัด  อิอิ  แบบมีตลาดนัดของชาวบ้านด้วยอะครับ  น่าสนุกจัง  เลยมีวัดแถมมาให้หน่อยนึง  อิอิ

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 47 09:03:22

จากคุณ : jojo02 - [ 21 ต.ค. 47 08:03:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป