CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

รบกวนพี่ๆขอสูตรทำวาฟเฟิลครับ

คือว่าที่บ้านได้รับเครื่องทำวาฟเฟิลแบบที่ต้องใส่ใส้กรอกไว้ตรงกลาง แล้วเสียบไม้ มานะครับ
    แต่ที่นี้ผมก็ทำไม่เป็นนะครับ
    รบกวนพี่ๆห้องนี้ช่วยสอนวิธีทำแป้งวาฟเฟิลอร่อยๆ และ
    วิธีการทำด้วยนะครับ เช่นว่าต้องใส่ใส้กรอกตอนไหน อะไรทำนองเนี้ยครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

จากคุณ : House Of FlyingBird - [ 22 มิ.ย. 48 00:10:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป