CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@น้องเย่นเอาของกินมาฝาก ตอน2@ วันนี้ไป กินเตี๋ยวหมู ศรีย่านมาจ้า . . หมูสะเต๊ะ . . โอ้วว๊าว

สวัสดีค่ะทุกคน . . วันนี้นะคะ . . ก่อนอื่นต้องขอโทษก่อนเลยค่ะ . . สัญญาไว้ว่าจะไปตลาดนัดวันศุกร์ . . เอ่อ . . คือ คุณ สารถีบอกว่า ไม่อยากเดิน จะไป เซ็นทรัลลาดพร้าว . . อ่ะเค ๆ ๆ ก้อได้ๆๆ

ออกรถไปได้ซักพัก . . มาถึง ซังฮี้ . . เลี้ยวซ้ายเข้าซอย . . เลี้ยวขวา เลี้ยวซ้ายอีกที . . เจอตลาดเลี้ยวขวา . .  เลี้ยวซ้ายซอยแรก  . . เจอ เตี๋ยวหมูศรีย่านคร๊า .  .

ร้านนี้เค้ามีอาหารหลายอย่างเลยค่ะ . . น่ากินทั้งนั้น . . ไปถึงก้อสั่งอาหารเลยค่ะ . . วันนี้อาหารมาพร้อมกันหมดเลยค่ะ . .

- - - - - - - -  --  - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ภาพแรก . . ไส้หมูยัดไส้หมู . . เอ๊ งง พิมพ์เองงงเอง . . อาหารหว่า . . สรุปคือ หมูสับยัดในไส้หมู . . ตามด้วย บะหมี่ต้มยำ

* * * * วันนี้ภาพใหญ่ขึ้น เพราะมีคนมาบอกว่า ทำไมกระทู้เก่าภาพเล็กไม่สะใจเล๊ย . . * * * *

จากคุณ : yEnZ - [ 30 ก.ย. 48 23:50:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป