CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

^o^ สวัสดีค่ะ...หายไปซะนานเลย วันนี้เอา "เลมอนชีสเค้ก" กับขนมอย่างอื่นอีกนิดหน่อยมาฝากค่ะ ^o^

จากกันไปตั้งเป็นปี...ฮิฮิ  ไม่ช่ายยยยย  ไม่ได้เข้ามาตั้งกระทู้ที่ห้อง JJ นานมากๆๆๆเลย  คิดถึงเพื่อนๆห้องอาหารการกินจังค่ะ  ก่อนหน้านี้เป็นช่วงสอบ  ก็เลยไม่ได้เข้ามาเลย  ตอนนี้สอบเสร็จมาเป็นอาทิตย์แล้ว  นั่งรอผลสอบอยู่ค่ะ  แล้วก็เลยทำขนมไปด้วยซะเลย  แก้เบื่อ

วันนี้เอาเลมอนชีสเค้กมาฝากค่ะ  ทำง่ายอีกแล้ว  ส่วนผสมก็ไม่มาก  เห็นว่าหลายๆคนในห้องนี้ชอบทาน  บางคนก็อยากได้สูตร  ยังไงๆก็ลองเอาสูตรนี้ไปทำทานดูนะคะ  เมื่อคืนทำเสร็จ  แช่เสร็จก็เอามาตัดทานเลย  อร่อยค่ะ  รสชาตินุ่มลิ้นจริงๆ  น้องสาวจอมเรื่องมากเรื่องรสชาติยังชมเลยว่าอร่อย  แถมบอกว่าจะทำไปให้เพื่อนทานอีก  ฮิฮิ  งานนี้เป็นปลื้มเลยค่ะ

พูดมาซะยาวเลย  มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่าเนอะ  ตอนนี้เอารูปไปดูก่อนค่ะ...

จากคุณ : ลูกสน - [ 12 ต.ค. 48 15:30:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป