CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เปลี่ยน ไม่เปลี่ยน ห้องใหม่

เปลี่ยนชื่อห้อง (11 คน)
      ไม่เปลี่ยนชื่อห้อง (20 คน)
      ตั้งห้องใหม่ (23 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 54 คน

20.37%
     37.04%
     42.59%

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อสอบถามความเห็นของส่วนใหญ่ว่า
    1 ต้องการเปลี่ยนชื่อห้อง buffet talk
    2 คงชื่อ buffet talk ไว้เหมือนเดิม
    3 ให้ไปตั้งห้องใหม่เลย และคงห้อง buffet talk ไว้

ที่ถามเพราะว่า ครั้งอดีตกาล การตั้งห้องนี้ขึ้นมาเพื่อเอาไว้คุยเล่นกันระหว่างผู้ที่นิยมชมชอบการกินบุฟเฟต์ โดยที่ไม่ได้เน้นเรื่องบุฟเฟต์

แต่เพราะชื่อ buffet talk ทำให้คนเข้าใจผิดว่า ถ้าจะคุยเรื่องบุฟเฟต์แล้วต้องเข้ามาคุยและถามในห้องนี้

ซึ่งปัจจุบันพอมีกระทู้ถามถึงว่าจะกินบุฟเฟต์ที่ไหนดี ราคาเท่าไหร่ ก็แทบจะไม่มีใครตอบได้ สาเหตุของบุคคลอื่นที่ไม่ตอบผมไม่ทราบ แต่สำหรับกลุ่มผมแล้วเกิดจากการที่กินบุฟเฟต์น้อยลงอย่างมาก จนเรียกว่าแทบจะไม่ได้กินเลย ทำให้ไม่มีข้อมูลอะไรมาตอบ และจะนำเหตุการณ์เก่า ๆ มาตอบก็ใช่ที่ เพราะเรื่องพวกนี้มันเปลี่ยนกันเป็นรายอาทิตย์

การโหวตเป็นการโหวตแบบไม่แสดงตัวตนนะครับ ทำได้เต็มที่
    แต่ถ้าใครอยากแสดงความเห็นอื่น ๆ ก็ได้นะครับ
    พวกผมยังรับฟังทุกท่านอย่างเคารพและนับถือ
    และอยากขอให้แสดงความเห็นก่อนที่จะมีการเปลี่ยนแปลง

ผลการโหวตนี้ "อาจจะใช่" หรือ "ไม่ใช่" การสรุปว่าจะทำข้อ 1 2 หรือ 3 นะครับ

ถือว่าเป็นการช่วยกันหาทางออกที่ดีร่วมกันนะครับ

ข อ บ คุ ณ ค รั บ

จากคุณ : วี - [ 8 ธ.ค. 48 01:45:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป