CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถังเก็บน้ำใต้ดิน ....

ถังเก็บน้ำที่หมู่บ้านเราเค้าจะฝังไว้ใต้ดินค่ะ
    ทีนี้เราซื้อบ้านมาสี่ปี แล้วดินมันทรุดตัวเยอะมากค่ะ
    เลยคิดจะเอาถังเก็บน้ำย้ายมาไว้บนดิน

ไม่ทราบใครมีประสบการณ์การย้ายถังเก็บน้ำหรือซื้อและติดตั้งถังเก็บน้ำใหม่บ้างคะ
    ช่วยเล่าให้ฟังได้ไหมคะ และมีอะไรที่ต้องระวังหรือต้องคำนึงถึงเป็นอันดับต้นๆบ้างคะ

อีกนิดค่ะ ต้องลงเสาเข็มตรงพื้นที่จะลาดใหม่เพื่อวางถังเก็บน้ำไหมคะ แล้วเวลาคุยกับช่างเราจะบอกช่างว่ายังไงคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ... ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ช่วยตอบด้วยค่ะ - [ 9 ม.ค. 49 18:50:27 A:58.9.147.245 X: TicketID:093748 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป