CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

โทรศัพท์ไร้สายระบบ DECT ดียังไงครับ เมื่อเทียบกับ 2.4GHz .. พอดีไปเดินคลองถม แล้วเห็นของ Panasonic มีวางขายอยู่

ผมไปเดินคลองถม หวังจะหาโทรศัพท์ไร้สาย มาตั้งไว้ที่โต๊ะคอม
    สักชุด ตอนแรกจะเอาแบบ FM ก็กลัวจะไปรบกวนกับเครื่องเก่า
    จะซื้อแบบ 2.4GHz ก็กัวจะไปปนกับ wifi ยิ่งคอมอีกเครื่องบ่นๆ
    ว่ารับสัญญาณไม่ค่อยดีอยู่ ก็เลยไม่กล้าซื้อ .. เคยเห็นแบบ 5.8GHz
    ขายที่สะพานเหล็ก แต่ก็หาไม่ได้แล้ว เค้าว่ามันไปรบกวนคลื่นทหาร
    จนได้ไปเดินคลองถม จึงพบกับโทรศัพท์ รุ่นใหม่ของ Panasonic
    รูปทรงสวยดังรูปเลยครับ ไร้เสา ทั้งแม่ทั้งลูก มีโชว์เบอร์เพียบพร้อม
    ทางร้านไม่มีรู้ข้อมูลใดๆเลย สักกะร้าน ผมเลยจดชื่อรุ่นแล้ว
    มา search หาข้อมูลดู ปรากฏว่าเป็นโทรศัพท์แบบ DECT ซึ่งผม
    ไม่รู้ว่า มันจะดีกว่าระบบทั่วๆไปยังไง และ มันจะใช้ความถี่เท่าไร
    เรื่องความใกล้ไกล มันจะดีหรือเปล่า น่ะครับ ราคา ก็ไม่แพงนะครับ
    ตัวนี้ TDC200 ชุดนึง 1800 เอง มีทั้งแบบธรรมดาแบบนี้ กับแบบ
    มีระบบตอบรับในตัวด้วย แต่ผมชอบตัวเนี้ย อยากถามเพื่อนๆ
    ว่าใครพอรู้เสปค มันบ้าง และ ระบบ DECT นี้ดียังไงครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : napatds - [ 16 ม.ค. 49 22:42:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป