CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ยุง เยอะมากๆๆๆๆ อยู่คอนโดชั้น 14 แต่มียุงเยอะมาก จัดการอย่างไรดีคะ

เดิมไม่ค่อยมี เข้าใจว่าช่วงนี้หน้ายุงชุมมั้งคะ ยุงเยอะมากๆๆ คอนโดที่อื่นๆเค้ามียุงกันรึเปล่าคะ นึกว่าอยู่สูงแล้วยุงจะตามมาไม่ถึงซะอีก

และมีวิธีกำจัดอย่างไรกันบ้างคะ ไม่ชอบตบยุง รู้สึกแย่ๆ(ไม่ได้เวอร์นะคะ) แต่ก็พร้อมที่จะฉีดยาฆ่าแมลงนะ (แต่ไม่อยากจะเลือกใช้เลย) ถ้าเลือกได้ขอวิธีไล่ยุงออกไปข้างนอกดีกว่า(ไปห้องอื่นๆเถอะ แต่อย่ากลับมาอีกเลย)

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ เป็นทุกข์มาก ที่ห้องจะมีระเบียงยาวๆ และห้องนั่งเล่นที่เปิดติดกับระเบียง ตอนนี้นั่งไม่ได้เลย ต้องหนีเข้าห้องนอน ส่วนห้องนอนก็ยุงชุมไม่แพ้กันค่ะ ทรมานมากค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : sasjang - [ 6 ก.พ. 49 15:44:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป