CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะปลูกไม้เลื้อยบนไม้ระแนงหน้าบ้าน ต้นไรดีครับช่วยเลือกหน่อย

หน้าบ้านหันทิศใต้ ทำไม้ระแนงไว้ยาวเกือบเต็มหน้าบ้าน2.5*7m(จอดรถใต้ไม้ระแนงด้วย แต่ไม้ระแนงผมทำ2ชั้น ชั้นบนใช้แผ่นใสเรียบปูกันฝนครับ) มองไม้เลื้อยไว้ 3 พันธ์ครับ 1.ชมนาด  2.หิรัญญิการ์  3.อรัญญิการ์ (พอดีชอบดอกสีขาว และกลิ่นหอมเย็นๆ ไม่ชอบกลิ่นแรง)  ถ้าเลือกจาก 3พันธ์นี้ อันไหนเหมาะกว่ากันครับ
    ป.ล. ยังไงช่วยดูเรื่องน้ำยางด้วยนะครับ ถ้ามีน้อยหรือไม่มีจะดีมาก กลัวหยดใส่รถอ่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.พ. 49 10:08:31

จากคุณ : ติ๊กคร๊าบบบ - [ 16 ก.พ. 49 10:03:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป