CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะทำที่จอดรถ หลังคาไม้ระแนง หน้าบ้านทาวน์เฮาส์ ช่วยแนะนำแบบทีนะคะ

คิดแบบที่จอดรถหน้าบ้านอยู่ ได้ข้อสรุปว่า ไม้ระแนงก้อสวยดี แต่ไม่มีแบบเลยคะ รบกวนทุกคนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
    มีพื้นที่ กว้าง 3.7 ลึก ประมาณรถ vios
    ถ้า หลังคาเป็นไม้ระแนง มีแบบไหนบ้างคะ แล้วบนระแนง ต้องมีหลังคาด้วยหรือเปล่า ... จริงแล้วไม่อยากติดหลังคา กลัวไม่สวย แต่มีคนทักนิดหน่อยเลยสับสน หรือถ้าติดก็ไม่อยากติดเต็ม ...

แล้ว พื้น เป็นแบบไหนดีคะ ปูกระเบื้อง หรือเทปูนเฉยๆ ดีคะ แบบไม่ชอบทรายล้างค่ะ รู้สึกว่าเวลาสกปรกแล้วไม่สวย (เป็นคนขี้เกียจด้วย) ถ้าเทปูนเฉยๆ แล้วเอากระเบื้องมาแปะเป็นแนวทางเดิน จะน่าเกลี่ยดไหมคะ ...

ที่สำคัญ ...แบบว่า "งบ" ค่อนข้างจำกัด ค่ะ ...
    ถ้าเลือกแพงมากต้องถูกตีแน่เลย ... ToT
    ช่วยประมาณงบให้ด้วยได้ไหมคะ จะได้ทำใจหรือลดสเปคลง ...
    อ้อ .. แล้วแบบนี้ต้องลงเข็มหรือเปล่าคะ และพื้นหน้าบ้านต้องปรับขึ้นประมาณ ครึ่งฟุต ด้วย ...
    ช่วยแนะนำด้วยยย นะคะ .. ขอบคุณมาก ค่ะ

จากคุณ : nasub123 - [ 21 ก.พ. 49 21:19:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป