CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ก่อนไปทำสัญญากู้กับธนาคาร ต้องนัดวันก่อนไหม หรือไปได้เลยครับ

สวัสดีครับ

เรียนถามคนเคยกู้กับธนาคารเพื่อซื้อบ้านอะครับว่า

หลังจาก ธนาคารแจ้งผลอนุมัติเงินกู้แล้ว

แล้วทีนี้เราต้องไปเซ็นสัญญากู้กับ ธนาคาร

เราไปที่ธนาคารเลยได้ไหม หรือต้องโทรแจ้งเขาก่อนครับ

พอดีว่า  พยายามโทรสอบถามแล้ว  แต่ สายไม่เคยว่างเลย  เมื่อวานทั้งวัน แลวันนี้ พยายามโทรตลอด แต่สายไม่ว่างตลอด  เลยมาถามเพื่อนๆในนี้ครับ

ว่า เราไปที่ธนาคารได้เลยใช่ไหม  โดยเอาเอกสารเรื่อกู้ ไปยื่นทำสัญญาได้เลย  หรือว่า ต้องโทรไปนัดวันล่วงหน้าครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : นายฟัก - [ 23 ก.พ. 49 11:18:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป