CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สอบถามเรื่อง รั้วบ้านครับ

จะทำรั้ว หน้าบ้าน ยาว 25m. สูง 1.8m เป็นแบบก่ออิฐฉาบปูนเรียบธรรมดา ทั้งสองด้านและทาสีขาว มีตีเว้นช่วงเป็น แท่งบ้าง เพื่อไม่ให้ทึบเกินไป

ช่างคิดราคา 3,300 บาท/m

เคยอ่านเจอใน นี้เห็นทำกันแค่ราคาประมาณ 2,000-2,200 บาท แต่สอบถามช่างว่าทำไมถึงแพงกว่าราคา ทั่วไป ช่างบอกว่ามีการ ลงเข็ม และ สเตทุกๆ 1 เมตร

เคยอ่านเจอเรื่อง สเต ในนี้ แต่หาตอนนี้ไม่พบแล้ว ไม่ทราบว่า สเต คืออะไรครับ แล้วราคาที่ช่างให้มา มันเหมาะสมมั๊ยครับ

ช่วย คอมเมนต์ให้ด้วยนะครับ เพราะว่ามีงบไม่มาก แถมยังต้องทำด้านข้างที่เหลือกับด้านหลังอีก รวม 3ด้าน ครับ รวมๆกันคงเกือบๆ 100m ได้ครับ

จากคุณ : Xeen - [ 6 มี.ค. 49 12:43:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป