CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

~~~~~ จะซื้อลำโพงยี่ห้ออะไรดีครับ งงมากเลย ?[ส่วนdvd คงซื้อ pioneer/philips/soken] ~~~~~

คือ มี TV แล้วอะครับ จอแบน21นิ้ว แล้วจะเอาเครื่องเล่น vcd ตัวเก่าไปใช้ที่อีกห้องนึง แล้วซื้อเครื่องเล่น DVD ใหม่เครื่องนึงมาใช้แทนเลยอะคับ ดูๆที่พี่ๆเซียนๆในนี้แนะนำ คงซื้อแบบรุ่นใหม่ๆที่เล่นคาราโอเกะได้ เสียบไมค์2ตัว และเล่น DivX และ XVid ได้ คงซื้อ pioneer/philips/soken นี่แหละคับ

แต่ยังไม่รู้เลยครับว่าจะซื้อลำโพงยี่ห้ออะไรดี คือ ผมคงซื้อเครื่องเล่น DVD ที่ Powerbuy สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้าอะครับเพราะสาขานี้ใหญ่ดี+ใกล้บ้าน

ลำโพงอยากได้ 5.1 อะ ครับ หรือว่าจะเอาแค่ 2.1 พอ ดีครับ ???  ผมชอบดู DVD Concert&หนังมากๆครับ อยากได้แบบสวยๆ และ เสียงดีๆแจ่มๆครับ แต่ไม่มีความรู้เลย ยังไงช่วยแนะนำรุ่น+ยี่ห้อ+ราคา+ร้านที่ขาย ให้หน่อยนะครับ กลัวพนักงานขายด้วยง่ะ เพราะผมไม่รู้อะไรทางนี้เลยจิงๆคับ

ปล. เหมือนเคยได้ยินว่าของ Leona, soken, bose, JBL ว่ามันดีอะครับ จิงเป่าคับ ??? แล้วราคาโหดมั้ยครับนิ ?

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆกั๊บป๊ม หนุ่มน้อยปะแป้ง

แก้ไขเมื่อ 15 มี.ค. 49 07:14:23

แก้ไขเมื่อ 15 มี.ค. 49 07:12:19

จากคุณ : juicyberry - [ 15 มี.ค. 49 06:59:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป