CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@@@@ห้องน้ำกับห้องครัวอยู่ตรงกันไม่ดีหรอครับ (สืบเนื่องจากR4175514)@@@@

ผมแปลนห้องขนาด 50 ตรม ให้เพื่อนอยู่ เคยมีเพื่อนในนี้ comment มาว่าห้องครัวไม่ควรตรงกับห้องน้ำ ตามลักษณะฮวงจุ้ย รบกวนผู้รู้ช่วยดูให้นิดนึงนะครับ

ตามแปลนผมกะว่าห้องน้ำอยู่ด้านซ้าย ด้านขวาเป็นครัวตรงกัน แต่ครัวจะไม่มีประตู เป็นแค่ตัว L และ เคาน์เตอร์แบบ island ที่นั่งกินข้าวได้จากอีกฝั่งนึง

ปล. ห้องน้ำย้ายที่ไม่ได้เพราะแปลนทั้งตึกจะต้องเหมือนกัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ngy - [ 21 มี.ค. 49 16:04:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป