CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เรื่องการกู้เงินซื้อทาวเฮ้าส์ค่ะ

การปล่อยเงินกู้ให้ซื้อบ้านทาวเฮ้าท์เนี้ย
    ธนาคารต้องพิจารณาจากเงินเดือนใช่มั้ยคะ
    แล้วถ้าเกิดเราทำธุรกิจส่วนตัวเนี้ย เค้าดูจากอะไรค่ะ แบบรายรับแต่ละเดือนไม่เท่ากันเนี้ย
    ใช่ดูจากการเสียภาษีรึเปล่าคะ
    แล้วถ้าเกิดเราแจ้งเสียภาษีไปว่าร้านเรามีรายรับแค่เดือนละหนึ่งแสนบ้านแต่จริงๆเรามีรายรับมากกว่านั้น
    ทางธนาคารเค้าก็จะพิจารณาปล่อยเงินกู้ให้แค่ที่รายรับเดือนละหนึ่งแสนเท่านั้นใช่มั้ยคะ(เพราะคงไม่มีใครไปบอกว่าเลี่ยงภาษี)
    ข้อสุดท้ายคะ
    แล้วถ้ารายรับเดือนละสามแสนจะได้กู้สูงสุดเท่าไหร่คะ ถ้าเรามีหนี้สินอยู่กับธนาคารอื่นอยู่แล้วเค้าก็จะหักลบยอดลงไปใช่มั้ยคะ

ขอบคุณคะที่ช่วยตอบ

จากคุณ : หนูกำไล - [ 24 มี.ค. 49 08:16:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป